![](http://chicagofunnews.com/wp-content/uploads/2023/11/jateiwpokpok221120239998.jpg)
เรื่องพีกแม่ประธานบริษัทมาเอง จ๊ะ นงผณี สงสารเหมาก๋วยเตี๋ยวป๊อกๆลุงป้าข้างทาง อึ้งอีกวันป้าขับเบนซ์มากับลูกสาวเอาของขวัญมาให้ รู้เป็นใครช็อตฟีล
เจอ cnypharmacy.com เรื่องพีก จากไปถ่ายรายการ “อีจ๊ะพากินก๋วยเตี๋ยวร้านเด็ดร้านประจำ อร่อยสุด ที่ 1 ในใจอีจ๊ะ!” ล่าสุดลูกทุ่งสาว จ๊ะ นงผณี เผยมีเรื่องพีก ขณะไปออกในรายการ ร้านประจำ ว่า มีเรื่องพีกร้านก๋วยเตี๋ยวป๊อกๆ ขี่มอเตอร์ไซค์สองคนผัวเมียตายาย
เจอหน้าวัดสะพานสูง สงสารเขาจังเหมาเลย เลี้ยงคนแถวนั้น ไม่ต้องบอกด้วยใครเหมา ต่อจากนั้นก็เอารายการไปถ่ายเขา หลายรายการก็ไปถ่าย จนดังคนมากินเขาเยอะมาก (คลิปร้านก๋วยเตี๋ยว)
“จนวันปีใหม่ที่ผ่านมา อึ้งมาก เขาเอาของขวัญมาให้ มากับลูกสาว ลูกสาวขับรถเบนซ์ อะไรอ่ะ ที่คันละ 7 ล้านกว่าบาท ลงมาอย่าง….. หนูบอกแม่มากับใคร ลูกสาว แล้วบ้านแม่อยู่ไหน เพอร์เฟ็กต์ มาสเตอร์พีซ ห๊าาา จริงๆ ผ้าขี้ริ้วห่อทองมาก”
ถามว่าทำไมเขามาขายก๋วยเตี๋ยวป๊อกๆ จ๊ะ บอกว่า เขาไม่ชอบอยู่เฉยๆ แต่เขาขยันมาก ขายตั้งแต่ 6 โมงเช้า เที่ยงๆ หมดแล้ว ชามละ 30 บาท ขายดีเลย คนมาเยอะมาก จนรถติด
อ่านข่าวเพิ่มได้ที่ : https://www.khaosod.co.th